วันที่ 27 พฤศจิกายน 2566 เวลา 18.30 น. นายสุทธิเมศวร์ บุญแสนกุลธวัช นายอำเภออากาศอำนวย เป็นประธานเปิดงานประเพณีวันลอยกระทง ประจำปี 2566 และชมการประกวดนางนพมาศสูงวัย พร้อมมอบรางวัล ณ ลานหน้าวัดจอมแจ้ง ตำบลอากาศ อำเภออากาศอำนวย จังหวัดสกลนคร โดยมีนายดวงดี เพริศแก้ว นายกเทศมนตรีตำบลอากา่ศอำนวย พนักงานเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำชุมชน ประชาชนในเขตพื้นที่ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/ak_AKT00771.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/ak_AKT00776.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/ak_AKT00235.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/ak_AKT00247.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/ak_AKT00267.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/ak_AKT00322.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/ak_AKT00484.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/ak_AKT00795.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/ak_AKT00422.jpg)