วันที่ 5 ธันวาคม 2566 เทศบาลตำบลอากาศอำนวย ร่วมกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566 โดยมีพิธีเจริญพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล ณ วัดทุ่ง และพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะ ณ หอประชุมอำเภออากาศอำนวย
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/12/392953007_669398528712392_7112973147318422825_n.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/12/406387644_669397072045871_1035794833489731562_n.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/12/406851630_669398442045734_8935960233543276042_n.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/12/406888363_669397078712537_3646355500497501616_n.jpg)