วันจันทร์ที่ ๒๒ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๔.๐๐ น.
นายณัฐวัสส์ วิริยานภาภรณ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสกลนคร ประธานกรรมการมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ประจำจังหวัดสกลนคร เป็นประธานในพิธีเชิญผ้าห่มกันหนาวพระราชทานของมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ในพระบรมราชูปถัมภ์ จำนวน ๓,๐๐๐ผืน พร้อมชุดยาและเวชภัณฑ์ มอบแก่ราษฎรที่ได้รับความเดือดร้อนจากภัยหนาว ในพื้นที่จังหวัดสกลนคร โดยมี ว่าที่ร้อยตรีรวยรุ่ง ใครบุตร ปลัดจังหวัดสกลนคร พร้อมนายสุทธิเมศวร์ บุญแสนกุลธวัช นายอำเภออากาศอำนวย หัวหน้าส่วนราชการ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมพิธี ณ หอประชุมอำเภออากาศอำนวย จังหวัดสกลนคร
![](https://www.akatumnuay.go.th/wp-content/uploads/2024/01/Moo_AKT09432-scaled.jpg)
![](https://scontent.fbkk6-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/421246413_697166855935559_1226874574004136351_n.jpg?_nc_cat=110&ccb=1-7&_nc_sid=a73e89&_nc_ohc=Bu2gscxe-0sAX9Hhmtt&_nc_ht=scontent.fbkk6-1.fna&oh=00_AfCKUcLK-HNZ-AXRmHP8NgZA3uF9gyBEy0k8DOhB811BJw&oe=65B32A5A)
![](https://scontent.fbkk6-2.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/421255732_697163159269262_2903084685442639639_n.jpg?_nc_cat=101&ccb=1-7&_nc_sid=a73e89&_nc_ohc=Kq9UZ0902qIAX-yNdxO&_nc_ht=scontent.fbkk6-2.fna&oh=00_AfDz1zssXsMU9fdKs-14MBNAs4u9LX1wrfUR65oUALE_eQ&oe=65B34621)
วันจันทร์ที่ ๒๒ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๔.๐๐ น.
นายณัฐวัสส์ วิริยานภาภรณ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสกลนคร ประธานกรรมการมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ประจำจังหวัดสกลนคร เป็นประธานในพิธีเชิญผ้าห่มกันหนาวพระราชทานของมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ในพระบรมราชูปถัมภ์ จำนวน ๓,๐๐๐ผืน พร้อมชุดยาและเวชภัณฑ์ มอบแก่ราษฎรที่ได้รับความเดือดร้อนจากภัยหนาว ในพื้นที่จังหวัดสกลนคร โดยมี ว่าที่ร้อยตรีรวยรุ่ง ใครบุตร ปลัดจังหวัดสกลนคร พร้อมนายสุทธิเมศวร์ บุญแสนกุลธวัช นายอำเภออากาศอำนวย หัวหน้าส่วนราชการ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมพิธี ณ หอประชุมอำเภออากาศอำนวย จังหวัดสกลนคร