1 มีนาคม 2567 เวลา 13.30 น. นายอำเภออากาศอำนวยพร้อมด้วยนายดวงดี เพริศแก้ว นายกเทศมนตรีตำบลอากาศอำนวย และพนักงานเทศบาล พนักงานจ้าง เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ เฉลิมพระเกียรติ ถวายพระพรชัยมงคลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 72 พรรษา 28 กรกฎาคม 25667 ณ วัดทุ่ง บ้านอากาศ
![](https://www.akatumnuay.go.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_9344-1024x683.jpeg)
https://www.facebook.com/share/p/sxNzTtuQeeHfn3JX/?mibextid=WC7FNe
![](https://www.akatumnuay.go.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_9345-613x1024.jpeg)