เมื่อวันที่ 28 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.30 น. นายเจษฎา พวงเงิน ปลัดเทศบาลตำบลอากาศอำนวย พร้อมด้วย พนักงานเทศบาล พนักงานจ้าง และจ้างเหมาบริการ เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติ ถวายพระพรชัยมงคลแด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 72 พรรษา 28 กรกฎาคม 2567 ณ ป่าอิสระธรรม บ้านวาใหญ่ ตำบลวาใหญ่
![](https://www.akatumnuay.go.th/wp-content/uploads/2024/05/พิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติ-ถวายพระพรชัยมงคลแด่-พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว-1024x576.png)