เมื่อวันที่ 4 กรกฎาคม 2567 นายดวงดี เพริศแก้ว นายกเทศมนตรีตำบลอากาศอำนวย พร้อมด้วย รองปลัดเทศบาล พนักงานเทศบาล พนักงานจ้าง และจ้างเหมาบริการ ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระกุศลและพิธีถวายพระพร เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูดิ สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัดติยราชนารี 4 กรถฎาคม 2567 ณ วัดทุ่ง บ้านอากาศ หมู่ที่ 2 ตำบลอากาศ อำเภออากาศอำนวย จังหวัดสกลนคร
![](https://www.akatumnuay.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449476292_802025302107204_4074300755911151092_n-1024x683.jpg)