วันที่ 4 กรกฎาคม 2567 เวลา 14.00 น.มวลชนเทศบาลตำบลอากาศอำนวย เข้าร่วมกับจังหวัดสกลนครประกอบพิธีพลีกรรมตักน้ำจากแหล่งน้ำศักดิ์สิทธิ์ “ภูน้ำลอด” หรือบ่อพญานาค เพื่อใช้ในการพระราชพิธีมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ทำน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ ณ วัดพระธาตุเชิงชุมวรวิหาร ต.ธาตุเชิงชุม อ.เมืองสกลนคร จ.สกลนคร
![](https://www.akatumnuay.go.th/wp-content/uploads/2024/07/202407044d7319805d555073c34697a2bdb6ad98180952-1024x576.jpg)