![](http://www.ictakat.com/2022/180365.jpg)
เมื่อวันที่ 18 มีนาคม 2565 ที่บริเวณลานพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 อำเภอเมือง จังหวัดสกลนคร ผู้แทนหน่วยงานองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นจากทั้ง 18 อำเภอของจังหวัดสกลนคร หัวหน้าส่วนราชการ ร่วมประกอบพิธีวางพานพุ่มดอกไม้สด ถวายราชสักการะ พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 เนื่องในโอกาส “วันท้องถิ่นไทย” ประจำปี 2565 ซึ่งนับเป็นปีที่ 117 โดยมี นางจุรีรัตน์ เทพอาสน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสกลนคร เป็นประธานในพิธี ร่วมถวายราชสักการะ ในการนี้ นายเจษฎา พวงเงิน ปลัดเทศบาลตำบลอากาศอำนวย เข้าร่วมพิธีดังกล่าว ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์รัชกาลที่ 5 อำเภอเมืองสกลนคร จังหวัดสกลนคร
![](http://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2022/03/กิจกรรม_๒๒๐๓๑๘_16-1024x683.jpg)
![](http://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2022/03/กิจกรรม_๒๒๐๓๑๘_9.jpg)
![](http://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2022/03/กิจกรรม_๒๒๐๓๑๘_7.jpg)
![](http://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2022/03/กิจกรรม_๒๒๐๓๑๘_0.jpg)