เมื่อวันที่ 3 พฤศจิกายน 2566 เวลา 11.00 น. ดร.ชูพงษ์ คำจวง นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสกลนคร นายอภิรักษ์ เคนไชยวงศ์ เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสกลนคร นายดวงดี เพริศแก้ว นายกเทศมนตรีตำบลอากาศอำนวย พร้อมด้วย ผู้อำนวยการกองยุทธศาสตร์และงบประมาณ ลงพื้นที่ติดตามการกำจัดผักตบชวา ณ บริเวณห้วยแซง
ก่อนทดลองลงสารเคมี
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/AKT09319-1024x683.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/AKT09320-1024x683.jpg)
หลังลงสารเคมี
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/AKT09272-1024x683.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/AKT09273-1024x683.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/AKT09276-1024x683.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/AKT09277-1024x683.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/AKT09279-1024x683.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/AKT09281-1024x683.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/AKT09283-1024x683.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/AKT09291-1024x683.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/AKT09305-1024x683.jpg)
![](https://www.ictakat.com/wp-content/uploads/2023/11/AKT09311-1024x683.jpg)
Post Views: 285